Khác Có bắt buộc phải làm chứng chỉ năng lực xây dựng không?

Thảo luận trong 'Dịch vụ, Thuê và cho thuê' bắt đầu bởi viengiaoduc, 19/6/17.

  1. Tỉnh/Thành:

    Đông Bắc Bộ
  2. Tình trạng:

    Mới 100%
  3. Giá bán:

    0 VNĐ
  4. Điện thoại:

    0967343258
  5. Địa chỉ:

    Số 2, ngách 42/155, thịnh liệt, hoàng mai. hà nội (Bản đồ)
  6. Thông tin:

    19/6/17, 0 Trả lời, 9 Đọc
  1. viengiaoduc

    viengiaoduc New Member

    Tham gia:
    16/6/17
    Bài viết:
    2
    Đã được thích:
    0
    Credit:
    $94.54
    CHUYÊN MỤC TRẢ LỜI THẮC MẮC VỀ CHỨNG CHỈ NĂNG LỰC XÂY DỰNG VÀ ĐĂNG TẢI THÔNG TIN NĂNG LỰC NHÀ THẦU LÊN WEBSITE CỦA BỘ XÂY DỰNG

    Hỏi: Nhà thầu chưa được cấp chứng chỉ năng lực hạng I và hạng II có được dự thầu hoặc thi công công trình cấp II, cấp I theo hạng tương ứng không? Nếu được thực hiện thì khi nào nhà thầu phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng?

    Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

    Theo quy định tại Khoản 3, Điều 69 Nghị định số 59/2015/NĐ-CPngày 18/6/2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng, “Thông tin về năng lực hoạt động xây dựng là cơ sở để lựa chọn tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng”.

    Theo quy định tại Khoản 1, Điều 33 Thông tư số 17/2016/TT-BXDngày 30/6/2016 của Bộ Xây dựng hướng dẫn về năng lực của tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng thì kể từ ngày 1/9/2016, tổ chức phải được cơ quan Nhà nước có thẩm quyền cấp chứng chỉ năng lực khi tham gia hoạt động xây dựng theo quy định.

    Cơ quan cấp chứng chỉ có trách nhiệm đăng tải thông tin năng lực của tổ chức đã được cấp chứng chỉ năng lực lên trang thông tin điện tử do mình quản lý.

    Tổ chức phải có chứng chỉ năng lực khi tham gia hoạt động XD
    Mẫu chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.png


    Hỏi: Công ty cổ phần Tư vấn Đầu tư và Xây dựng Đường sắt, số 9 Láng Hạ, Đống Đa, Hà Nội thành lập năm 2017, hoạt động dịch vụ tư vấn khảo sát và xây dựng các công trình giao thông vận tải. Công ty đã đăng ký năng lực tư vấn tại Bộ Giao thông vận tải. Tuy nhiên theo quy định, Công ty phải đăng ký thông tin năng lực hoạt động xây dựng của tổ chức tại Bộ Xây dựng hoặc Sở Xây dựng tỉnh trực thuộc.

    Công ty hỏi, Công ty chưa đăng ký cấp chứng chỉ năng lực tư vấn của tổ chức thì có đăng tải thông tin được không hay bắt buộc đăng ký cấp chứng chỉ năng lực tư vấn của tổ chức mới được đăng thông tin năng lực tư vấn của tổ chức?

    Trả lời:

    Theo quy định tại Nghị định số 59/2015/NĐ-CPngày 18/6/2015 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng và Thông tư số 17/2016/TT-BXD ngày 30/6/2016 của Bộ Xây dựng hướng dẫn về năng lực của tổ chức, cá nhân tham gia hoạt động xây dựng thì tổ chức tham gia dịch vụ tư vấn khảo sát xây dựng phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng của cơ quan có thẩm quyền cấp, cơ quan cấp chứng chỉ có trách nhiệm đăng tải thông tin năng lực của tổ chức lên trang thông tin điện tử của mình quản lý và được tích hợp trên trang thông tin điện tử của Bộ Xây dựng.

    Để giúp các công ty giảm thời gian và chi phí Viện giáo dục xây dựng Việt Nam nhận tư vấn, kê khai hồ sơ xin cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng và đăng tải thông tin năng lực nhà thầu lên website của bộ xây dựng.Thủ tục nhanh gọn và giảm chi phí tới mức thấp nhất cho khách hàng.

    <<5 lý do bạn nên chọn doanh nghiệp chúng tôi>>
    1. Đội ngũ nhân viên tư vấn nhiệt tình, chuyên nghiệp nhất;
    2. Các bạn không mất thời gian kê khai, Viện chúng tôi sẽ kê khai sao cho có lợi nhất cho quý doanh nghiệp.
    3. Chúng tôi luôn đặt lợi nhuận khách hàng lên hàng đầu;
    4. Thời gian để thông tin doanh nghiệp các bạn được đăng tải chỉ 07 ngày làm việc;
    5. Bảo hành vĩnh viễn;
    6. Các bạn chỉ cẩn thanh toán trước 50%;

    Tổ chức, cá nhân có nhu cầu xin cấp hoặc tư vấn miễn phí hồ sơ, văn bản pháp luật xin cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng của Bộ xây dựng, Sở xây dựng trên toàn Quốc vui lòng liên hệ Hotline 0967343258 (ms.Hiền) để được hướng dẫn chi tiết 24/7/365.

    <<THÔNG TIN LIÊN HỆ>>

    Viện giáo dục xây dựng Việt Nam

    Số 02, ngách 42/155, phố Thịnh Liệt, quận Hoàng Mai, TP Hà Nội

    Tel : 043 686 56 56 Fax: 043 685 55 99 Hotline: 0967343258 (Ms. Hiền)

    Web:http://giaoducxaydung.vn/ Email: giaoducxaydung2@gmail.com

Chia sẻ trang này